WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI

TAASISI YA UTAFITI WA MIFUGO TANZANIA [TALIRI}

75:%  UZALISHAJI WA MALISHO BORA YA A ALFALFA/LUCERNE -*‘*;m
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% @/Vuna baada ya kuona asilimia 65 -75 ya vikonyo (pods) =
i zimekuwa rangi ya brown (miezi inne hadi mitano) baada ya ﬁ-t%
-7 kusia au kukata 3%
®/Vuna mbegu kwa kuchambua zile zilizo komaa vizuri na
kuzianika tayari kwa kutwangwa, kupepetwa na kuhifadhiwa.
Malisho huvunwa baada ya siku 30 -35 tangu kusia mbegu
kisha baada ya mvuno wa kwanza utaweza kuvunwa tena kati
ya wiki 5 - 7 baada ya mvuno wa mwanzo.
@/Mbegu za Alfalfa huzalishwa wakati wa kiangazi kwani uwepo
wa mvua nyingi huathiri maua.
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